Chiều đi: Trạm xe buýt Xuân Diệu - Xuân Diệu - Đường 3/2 - Trần Phú – Quang Trung - Lê Lợi - Phan Châu Trinh – Nguyễn Văn Linh – Hoàng Diệu - Trưng Nữ Vương - Núi Thành - Tiểu La - Lê Thanh Nghị - CMT8 - Ông Ích Đường - Cầu Cẩm Lệ - Phạm Hùng - QL1A - BX Phía Nam.
Chiều về: BX Phía Nam - QL1A - Phạm Hùng - Cầu Cẩm Lệ - Ông ích Đường - CMT8 - Lê Thanh Nghị - Tiểu La - Núi Thành - Trưng Nữ Vương - Hoàng Diệu - Thái Phiên - Nguyễn Chí Thanh – Quang Trung - Bạch Đằng - Đường 3/2 - Xuân Diệu - Trạm xe buýt Xuân Diệu
- Đơn vị vận hành: Công ty Cổ phần Công nghiệp Quảng An 1, ĐT: 1900969677
- Cự ly tuyến: 16.75 km
- Loại xe: B40 (18 chỗ ngồi + 22 chỗ đứng)
- Thời gian hoạt động: 05h30 đến 21h00. Cụ thể
+ Giờ cao điểm (từ 06h00 đến 07h30, 11h30 đến 12h30 và 16h30 đến 18h00): 10 phút/chuyến
+Giờ bình thường (các giờ còn lại): 20 phút/chuyến.
- Giá vé:
+ Vé lượt: 5.000 đồng/lượt.
+ Vé tháng ưu tiên 45.000 đồng/tháng.
+ Vé tháng không ưu tiên 90.000 đồng/tháng- Giá vé:
- Số chuyến: 120 chuyến/ngày
- Biểu đồ chạy xe
Căn cứ quyết định:
- QĐ số 386/QĐ-SGTVT điều chỉnh ngày 16-06-2017.
- QĐ điều chỉnh số 673/QĐ-SGTVT ngày 25-09-2017.
- QĐ điều chỉnh số 934/QĐ-SGTVT ngày 22-12-2017.
- QĐ Số 883/QĐ-SGTVT ngày 24-10-2019 vv điều chỉnh tuyến 07.
CỔNG TTĐTTP TỔNG HỢP
(Tham khảo từ https://www.danangbus.vn/)