1. Thời gian bắt đầu vận hành: Từ 1-7-2019
2. Điểm đầu cuối:
- Điểm đầu: Bến xe Trung tâm Đà Nẵng;
- Điểm cuối: Bãi đỗ xe buýt Thọ Quang, đường Hoàng Sa
3. Thông tin về vận hành tuyến:
a) Hành trình chạy xe:
- Chiều đi: Bến xe Trung tâm Đà Nẵng - Tôn Đức Thắng - Cầu vượt ngã Ba Huế (tầng 3) - Điện Biên Phủ - Huỳnh Ngọc Huệ - Hà Huy Tập - Thái Thị Bôi - Lê Độ - Võ Văn Tần - Hải Phòng - Ông Ích Khiêm - Nguyễn Hoàng - Nguyễn Văn Linh - Cầu Rồng - Võ Văn Kiệt - Hồ Nghinh - Hà Kỳ Ngộ - Nguyễn Sáng - Nguyễn Huy Chương - Hoàng Sa - Thọ Quang.
- Chiều về: Thọ Quang - Hoàng Sa - Nguyễn Huy Chương - Nguyễn Sáng - Hà Kỳ Ngộ - Hồ Nghinh - Võ Văn Kiệt - Cầu Rồng - Nguyễn Văn Linh - Nguyễn Hoàng - Ông Ích Khiêm - Hải Phòng - Võ Văn Tần - Lê Độ - Thái Thị Bôi - Hà Huy Tập - Huỳnh Ngọc Huệ - Điện Biên Phủ - Cầu vượt ngã Ba Huế (tầng 3) - Tôn Đức Thắng - Bến xe Trung tâm Đà Nẵng.
b) Cự ly trung bình: 16,16km
c) Thời gian hoạt động: từ 5h30 đến 21h00 (riêng Thứ 7 và Chủ Nhật hoạt động từ 5h30 đến 19h40)
+ Giờ cao điểm (từ 06h00 đến 07h30, 11h30 đến 12h30 và 16h30 đến 18h00): 10 phút/chuyến
+ Giờ bình thường (các giờ còn lại): 20 phút/chuyến
d) Giá vé:
+ Vé lượt: 5.000 đồng/lượt.
+ Vé tháng ưu tiên 45.000 đồng/tháng.
+ Vé tháng không ưu tiên 90.000 đồng/tháng.
(Hướng dẫn đăng ký vé tháng tại https://www.danangbus.vn/thu-tuc-lam-ve-thang.html hoặc đăng ký vé online tại https://www.danangbus.vn/tin-tuc/tin-tuc/huong-dan-dang-ky-the-ve-thang-truc-tuyen-1135.html)
4. Nhãn hiệu, sức chứa và số xe:
- Nhãn hiệu: Xe buýt TRACOMECO (B40);
- Sức chứa: 18 chỗ ngồi + 01 chỗ xe lăn và 21 chỗ đứng.
- Số lượng xe: Số xe kế hoạch: 12 xe (11 xe vận doanh)
5. Đơn vị vận hành: Công ty Cổ phần Công nghiệp Quảng An 1, ĐT: 1900969677.
6. Biểu đồ chạy xe
7. Căn cứ Quyết định:
+ QĐ số 327/QĐ-UBND ngày 22-01-2018 về việc phê duyệt Phương án đầu tư 06 tuyến buýt có trợ giá trên địa bàn thành phố Đà Nẵng.
+ QĐ số 511/QĐ-UBND ngày 22/6/2019 vv Công bố mở tuyến buýt R15.
CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ THÀNH PHỐ