1. Thời gian bắt đầu vận hành: Từ 3-10-2019
2. Thông tin về vận hành tuyến:
a) Hành trình chạy xe:
Chiều đi: Bến xe Trung Tâm Đà Nẵng - Cao Sơn Pháo - Lê Thạch - Tú Mỡ - Đinh Liệt - Nguyễn Đình Tứ - Tôn Đản - Lê Trọng Tấn - Trường Chinh - Lê Đại Hành - Nguyễn Hữu Thọ - Đường 30 Tháng 4 - Núi Thành - Phan Đăng Lưu - Đường 2 Tháng 9 - Cầu Tiên Sơn - Ngũ Hành Sơn - Phan Tứ - Võ Nguyên Giáp - Trường Sa - Non Nước - KDL Non Nước.
Chiều về: KDL Non Nước - Non Nước - Trường Sa - Võ Nguyên Giáp - Phan Tứ - Ngũ Hành Sơn - Cầu Tiên Sơn - Đường 2 Tháng 9 - Phan Đăng Lưu – Núi Thành - Đường 30 Tháng 4 - Nguyễn Hữu Thọ - Lê Đại Hành - Trường Chinh - Lê Trọng Tấn - Tôn Đản - Nguyễn Đình Tứ - Đinh Liệt - Tú Mỡ - Nguyễn Văn Tạo - Cao Sơn Pháo - Bến Xe Trung Tâm Đà Nẵng.
Lộ trình tuyến
b) Cự ly tuyến: 21,60km (chiều đi: 21,80km; chiều về: 21,40km).
c) Thời gian hoạt động: từ 5h30 đến 21h00
c) Thời gian giãn cách tuyến:
+ Giờ cao điểm (từ 06h00 đến 07h30, 11h30 đến 12h30 và 16h30 đến 18h00): 10 phút/chuyến
+ Giờ bình thường (các giờ còn lại): 20 phút/chuyến
d) Giá vé:
+ Vé lượt: 5.000 đồng/lượt.
+ Vé tháng ưu tiên 45.000 đồng/tháng.
+ Vé tháng không ưu tiên 90.000 đồng/tháng.
(Hướng dẫn đăng ký vé tháng tại https://www.danangbus.vn/thu-tuc-lam-ve-thang.html, hướng dẫn đăng ký vé tháng online tại https://www.danangbus.vn/tin-tuc/tin-tuc/huong-dan-dang-ky-the-ve-thang-truc-tuyen-1135.html)
e) Đơn vị vận hành: Công ty Cổ phần Công nghiệp Quảng An 1, ĐT: 1900969677
3. Biểu đồ chạy xe:
4. Căn cứ quyết định:
- QĐ Số 327/QĐ-UBND ngày 22-01-2018 về việc phê duyệt Phương án đầu tư 06 tuyến buýt có trợ giá trên địa bàn thành phố Đà Nẵng.
CỔNG TTĐTTP TỔNG HỢP
(Tham khảo từ https://www.danangbus.vn/)